แวะชิลล์คาเฟ่อาร์ตๆ ย่านตลาดเก่าโบราณ
วันนี้ดูดีมีโอกาสได้ไปเดินเล่นตลาดเก่าหัวตะเข้ จนไปเตะตาคาเฟ่อาร์ตๆ ที่มีชื่อว่า “ ATPress” Art Studio สตูดิโอภาพพิมพ์ที่ซ่อนตัวอยู่ในตลาดเก่าริมน้ำหัวตะเข้ ไม่เพียงแต่บริการอาหารและเครื่องดื่มเท่านั้น ยังมีกิจกรรมให้ได้ใช้เวลาว่างถ่ายทอดออกมาเป็นผลงานลงบนกระเป๋าหรือเสื้อที่มีชิ้นเดียวบนโลกด้วยฝีมือของคุณเองอีกด้วย ร้านจะมีสองฝั่งทั้งด้านสำหรับ work shop และด้านฝั่งริมน้ำ ส่วนใครที่อยากฝากฝีไม้ลายมือไว้เป็นที่ระลึก ทางร้านก็มีอุปกรณ์ศิลปะขนาดย่อมไว้ให้บนโต๊ะอีกด้วยนะ และขอกระซิบบอกนิดนึงว่าโกโก้เย็นที่นี่อร่อยมากกกกกก ไปชมภาพบรรยากาศกันค่ะ
![](https://doodee.in.th/wp-content/uploads/2019/02/line_740356976589781-576x1024.jpg)
![](https://doodee.in.th/wp-content/uploads/2019/02/line_740342085169753-576x1024.jpg)
![](https://doodee.in.th/wp-content/uploads/2019/02/line_740355289379244-1-1024x576.jpg)
ออกไปสูดอากาศให้เต็มปอดดด แต่เดี๋ยวก่อนระวังฝุ่น…….ด้วยนะ
![](https://doodee.in.th/wp-content/uploads/2019/02/line_740322178479229-1024x576.jpg)
![](https://doodee.in.th/wp-content/uploads/2019/02/line_740351663228747-1024x576.jpg)
![](https://doodee.in.th/wp-content/uploads/2019/02/line_740353607018937-1024x576.jpg)
![](https://doodee.in.th/wp-content/uploads/2019/02/line_740349950110171-1024x576.jpg)
บรรยากาศร้านจ่ะ พี่จ๋าาา
![](https://doodee.in.th/wp-content/uploads/2019/02/line_740315579860542-1024x576.jpg)
![](https://doodee.in.th/wp-content/uploads/2019/02/line_740340069779293-1024x576.jpg)
![](https://doodee.in.th/wp-content/uploads/2019/02/line_740307240771471-576x1024.jpg)
ฝั่งริมน้ำ
![](https://doodee.in.th/wp-content/uploads/2019/02/line_740358675902088-1024x576.jpg)
![](https://doodee.in.th/wp-content/uploads/2019/02/line_740313967786389-1024x576.jpg)
![](https://doodee.in.th/wp-content/uploads/2019/02/line_740311024466737-576x1024.jpg)
![](https://doodee.in.th/wp-content/uploads/2019/02/line_740345910270020-1024x576.jpg)
อุปกรณ์รอการระบาย ปล.ระวังกล่องไม้นั่นดีๆนะคะ
![](https://doodee.in.th/wp-content/uploads/2019/02/line_740309751701777-576x1024.jpg)
![](https://doodee.in.th/wp-content/uploads/2019/02/line_742122980339974-1024x576.jpg)
ทิ้งข้อความไว้เผื่อใครมาเจอ
การเดินทางไปไม่ยากเลยค่ะ ขับรถมาเลี้ยวเข้าลาดกระบังซอย 17 ตรงไปสุดซอยมีบริการที่จอดรถราคา 10 บาทถ้วนค่ะ
จบรีวิวโดยบริบูรณ์