“แลคตาซอย” ระดมพลคนชอบปั่นกับเส้นทางสุดชิลล์ ในงาน “Ride With Me” Cycling Projects by Lactasoy
![](https://doodee.in.th/wp-content/uploads/2019/08/Ride-With-Me-Cycling-Projects-by-Lactasoy_02-1024x575.jpg)
บริษัท แลคตาซอย จำกัด ร่วมกับ Cycling Project ผู้จำหน่ายจักรยานชั้นนำและผู้เชี่ยวชาญด้านการ Fitting จักรยานของไทย ระดมพลคนชอบปั่นมาร่วมงาน “Ride With Me” Cycling Projects by Lactasoy ในเส้นทางสุดชิลล์ 130 กิโล ไปกลับกรมอุตุนิยมวิทยา บางนา – ถนนเลียบชายหาดบางทราย จ.ชลบุรี เริ่มต้นรวมพล ณ จุดสตาร์ท กรมอุตุฯ บางนา เวลา 6 โมงเช้าเหล่าบรรดากองทัพนักปั่นเติมพลังกันด้วยนมแลคตาซอย
จากนั้นได้ออกตัวกันแบบเบาๆ ไม่เร่งรีบ ปั่นแถวคู่ไปตามเส้นบางนาตราดมุ่งสู่ถนนเลียบชายหาดบางทราย จ.ชลบุรีบรรยากาศการปั่นเป็นไปด้วยความสนุกสนาน ในความเร็วสบายๆ 30-35 กิโลเมตรต่อชั่วโมง
![](https://doodee.in.th/wp-content/uploads/2019/08/Ride-With-Me-Cycling-Projects-by-Lactasoy_04-1024x575.jpg)
หลังจากกินลมชมวิวตลอดเส้นทาง ปลดปล่อยพลังกันพอได้เหงื่อแล้วกองทัพนักปั่นได้หยุดพักผ่อนที่จุดนัดพบบริเวณสนามกีฬาเทศบาลเมืองชลบุรี ซึ่งจุดนี้มีน้ำดื่มและนมแลคตาซอยพร้อมให้บริการไม่อั้นเมื่อหายเหนื่อยแล้วกองทัพนักปั่นจึงมุ่งหน้ากลับสู่จุดเริ่มต้นกรมอุตุฯ
บางนาโดยตลอดเส้นทางทั้งไปและกลับควบคุมความเร็วและดูแลความปลอดภัยโดยทีม CPS Alpha ปิดท้ายงานนี้เรียกได้ว่าได้สุขภาพดีฟิตแอนด์เฟิร์มกลับบ้านกันถ้วนหน้าสำหรับใครที่อยากติดตามภาพบรรยากาศการปั่นชิลล์ ชิลล์ หรือต้องการทราบข่าวกิจกรรมดีๆ ที่จะจัดขึ้นในครั้งต่อไป สามารถติดตามได้ทาง www.criteriumprojects.com/events หรือ
Facebook: CriteriumProjects
![](https://doodee.in.th/wp-content/uploads/2019/08/Ride-With-Me-Cycling-Projects-by-Lactasoy_03-1024x681.jpg)